ĐTO - Với chủ đề Nơi bốn mùa khoe sắc, Tuần lễ du lịch Đồng Tháp 2017 diễn ra từ ngày 7 - 14/1 tại TP.Sa Đéc. Thế nhưng nhiều ngày qua, tại Công viên Sa Đéc và đặc biệt là trên tuyến Đường hoa Sa Nhiên - Cai Dao, mỗi ngày có hàng ngàn lượt du khách đến tham quan chụp ảnh, mua sắm làm cho không khí nơi đây thêm rộn ràng. Công tác chuẩn bị cho Tuần lễ du lịch Đồng Tháp cũng đang được ban tổ chức và các nhà vườn tiến hành khẩn trương. Đến ngày 5/1, thác hoa, tất cả cụm tiểu cảnh, cổng hoa,… sẽ hoàn tất để sẵn sàng chào đón du khách đến với Tuần lễ du lịch Đồng Tháp 2017.
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20%20anh%201.jpg)
Còn vài ngày mới đến Tuần lễ du lịch Đồng Tháp nhưng đã có rất đông du khách tìm đến các vườn hoa tham quan
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%206.jpg)
Công nhân khẩn trương làm tiểu cảnh
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%205.jpg)
Đến ngày 5/1 sẽ hoàn thành công trình “Thác hoa tươi lớn nhất Việt Nam”
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%207.jpg)
Cổng vào giỏ hoa tươi lớn nhất Việt Nam
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%203.jpg)
Du khách chọn mua những chậu hoa ưng ý
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%204.jpg)
Cầu Sa Đéc trở nên lộng lẫy với cờ phướn, hoa, pa-nô chào mừng Tuần lễ du lịch
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%202.jpg)
Đường hoa Sa Nhiên - Cai Dao trở nên rộn ràng hơn
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%208.jpg)
Nhà vườn trang trí cổng hoa chào đón du khách
![](/database/image/2017/01/04/ron%20rang%20anh%209b.jpg)
Nông dân chăm sóc hoa phục vụ Tuần lễ du lịch Đồng Tháp
Hữu Nghĩa