Đoàn Khối các cơ quan tỉnh tổ chức hiến máu tình nguyện
Cập nhật ngày: 03/03/2014 05:02:05
Đoàn Khối các cơ quan tỉnh vừa phối hợp Trường Cao đẳng y tế Đồng Tháp tổ chức buổi hiến máu tình nguyện đợt 1 năm 2014 với trên 100 đoàn viên, thanh niên Cụm Đoàn số 3 tham gia hiến 96 đơn vị máu.
![](/resources/newsimg/New2014/Thang%203/03/ADT3.jpg)
Đoàn viên, thanh niên tình nguyện hiến máu cứu người
Theo dự kiến, trong năm 2014 Đoàn Khối các cơ quan tỉnh sẽ tổ chức 4 đợt hiến máu tình nguyện và xây dựng 5 ngân hàng máu sống, góp phần giúp đỡ kịp thời các trường hợp cần truyền máu tại các bệnh viện.
B.L