Nâng cao hiểu biết về phòng, chống cúm gia cầm qua dự án VAHIP
Cập nhật ngày: 17/06/2013 04:43:39
Ban quản lý Dự án VAHIP (Dự án phòng, chống dịch cúm gia cầm, cúm ở người và dự phòng đại dịch ở Việt Nam) vừa tổng kết chương trình Truyền thông phòng, chống cúm gia cầm qua trường Tiểu học năm 2013.
![](/resources/newsimg/Newquy32013/Thang%206/17/ADT21.jpg)
Trao quà cho các em học sinh trường Thường Phước1A,
Bình Thạnh và Bình Thạnh 1
Dự án được triển khai từ 14/3 - 31/5/2013, tại các trường tiểu học: Thường Phước 1, Thường Phước 1A (huyện Hồng Ngự); Bình Thạnh, Bình Thạnh 1 (TX.Hồng Ngự); Bình Phú 1, Bình Phú 2 (huyện Tân Hồng). Sau hơn 2 tháng triển khai, dự án thu được kết quả khả quan, mức độ hiểu biết về cúm gia cầm của giáo viên, học sinh và phụ huynh ở các trường này đã tăng lên. Cụ thể, giáo viên tăng 16,38%, học sinh tăng 34,54%, phụ huynh tăng 34,71% và bình quân cả ba đối tượng tăng 28,54%.
Hoạt động này cần tiếp tục triển khai, nhân rộng tại các trường Tiểu học và THCS.
Bích Liễu