Bắt đối tượng lừa đảo chiếm đoạt 420 triệu đồng
Cập nhật ngày: 30/09/2016 15:10:32
ĐTO - Ngày 30/9, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an TP.Cao Lãnh thi hành lệnh bắt tạm giam và khám xét nơi ở đối với Nguyễn Thành Dương (56 tuổi, ngụ phường 2, TP.Cao Lãnh) để làm rõ hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản.
![](/database/image/2016/09/30/Duong.JPG)
Cơ quan Cảnh sát điều tra thi hành lệnh bắt Nguyễn Thành Dương
Theo Cơ quan Cảnh sát điều tra, tháng 5/2014, đối tượng Dương dùng thủ đoạn vay mượn tiền của nhiều người ở phường 2, phường 3 đi đáo hạn ngân hàng rồi chiếm đoạt tiền để trả nợ và tiêu xài cá nhân, với số tiền 420 triệu đồng, mất khả năng trả nợ.
Dương Út