Khởi công xây dựng cầu nông thôn
Cập nhật ngày: 30/11/2022 05:53:40
ĐTO - UBND xã Mỹ An, huyện Tháp Mười vừa tổ chức khởi công xây dựng cầu Hoàng Thành (kênh Bốn Thước) ở ấp Mỹ Thị A.
![](/database/image/2022/11/30/dt1-9.jpg)
Lễ khởi công xây cầu Hoàng Thành (ấp Mỹ Thị A, xã Mỹ An, huyện Tháp Mười)
Cầu được thiết kế với chiều dài 27m, rộng 3,5m, tải trọng 4 tấn. Dự kiến thi công trong 45 ngày sẽ hoàn thành. Tổng kinh phí xây dựng là 324 triệu đồng do anh Phan Hoàng ở TP Hồ Chí Minh tài trợ. Cầu được Hội bảo trợ bệnh nhân nghèo TP Hồ Chí Minh tiếp nhận, thực hiện xây dựng.
Hoàng Kha