Điểm phục vụ cơm miễn phí tại xã Phú Thành A
Cập nhật ngày: 10/10/2018 04:34:38
Hội Chữ thập đỏ xã Phú Thành A (huyện Tam Nông) vừa khai trương điểm phục vụ cơm, nước uống miễn phí cho người nghèo tại nhà ông Đinh Văn Hai (ấp Long Phú A).
![](/database/image/2018/10/10/dt1-3.jpg)
Điểm phục vụ có 12 tình nguyện viên luân phiên nhau nấu cơm, chế biến thức ăn phục vụ miễn phí mỗi tháng 4 ngày, gồm 2 ngày giữa tháng và 2 ngày cuối tháng âm lịch. Chỉ trong ngày đầu khai trương, điểm phục vụ đã tiếp đón hơn 200 thực khách đến ăn cơm (tổng chi phí gần 2 triệu đồng).
Để có nguồn gạo, thực phẩm,... phục vụ miễn phí, Hội Chữ thập đỏ xã Phú Thành A đã vận động và được 22 mạnh thường quân tự nguyện đóng góp thường xuyên 200.000 đồng/tháng. Ngoài ra, Hội còn tiếp nhận gạo và các loại thực phẩm của một số nhà hảo tâm trong và ngoài xã hỗ trợ.
TRẦN TRỌNG TRUNG