Thực hiện thành công ca mổ khó
Cập nhật ngày: 02/09/2013 04:56:19
Ê kíp mổ của Bệnh viện Đa khoa Đồng Tháp vừa phẫu thuật nội soi ổ bụng khâu treo mõm cắt tử cung vào ụ nhô xương cùng cho bệnh nhân Nguyễn Thị Tho (47 tuổi) ngụ ấp Tân Hòa Đông, xã Tân Mỹ, huyện Lấp Vò.
![](/resources/newsimg/Newquy32013/Thang%209/02/ADT18.jpg)
Bác sĩ Đỗ Nguyên Phương khám bệnh cho chị Tho
Ca phẫu thuật khó và phải thực hiện bằng kỹ thuật nội soi kéo dài 6 giờ do bác sĩ Đỗ Nguyên Phương - Phó Khoa Ngoại tổng hợp làm trưởng ê kíp thực hiện. Hiện sức khỏe bệnh nhân đã ổn định và sinh hoạt bình thường.
Hữu Nghĩa